1 (edited by johnnybyron 2020-03-05 16:18:19)

Topic: Cach lam sua chua ngon tai TrusReview

Liệu bạn đã biết cách làm sữa chua ngon và chuẩn nhất hiện nay chưa

Trong mùa hè mà có sữa chua để ăn thì tuyệt không gì bằng, ăn sữa chua còn rất tốt cho chị em phụ nữ nữa. Các chị em phụ nữ thường coi sữa chua là siêu mỹ phẩm cho làn da. Mùa hè sắp đến rồi các chị em có muốn ăn món sữa chua vừa mát lành vừa bổ dưỡng cho làn da của mình không?

Nhưng nếu chưa biết cách làm sữa chua tại nhà và không có thời gian để làm thì bạn có thể mua sữa chua về ăn hoặc làm sữa chua đơn giản tại nhà bằng máy làm sữa chua. Bạn có thể thêm review, đánh giá về máy làm sữa chua loại nào tốt nhất hiện nay tại website TrustReview nhé.

Còn các bạn muốn xem cách làm sữa chua ngon bổ dưỡng, thanh mát ngay tại nhà thì tôi sẽ hướng dẫn cho các bạn làm món ăn vặt này nhé. Chuẩn bị các dụng cụ và nguyên liệu để chúng ta làm sữa chua tại nhà ngay thôi.

Hướng dẫn làm sữa chua tại nhà vô cùng đơn giản

Ở đây tôi sẽ giới thiệu cho các bạn vài cách làm sữa chua để các bạn có thể lựa chọn và làm loại sữa chua mà mình yêu thích. Nhưng tất cả các loại sữa chua hầu như đều được làm từ những loại nguyên liệu giống nhau đó là sữa đặc, sữa tươi, 1 hộp sữa chua để lấy men. Nếu bạn thích ăn ít ngọt thì có thể giảm lượng sữa đặc trong nguyên liệu làm sữa đi.

Và lưu ý là sữa chua sau khi làm xong khi để lâu sẽ có vị chua dần nên bạn cân nhắc về lượng sữa đặc cần cho vào sữa chua để khi để sữa chua trong tủ lạnh một thời gian vẫn không bị quá chua đến nỗi không ăn được nhé.

Bạn cần chuẩn bị các dụng cụ cơ bản để làm sữa chua đó chính là nồi ủ sữa chua, nước sôi và nước nguội, một cốc lớn và các lọ đựng sữa chua nhỏ.

Phương pháp làm sữa chua

Để ủ được sữa thì bạn phải trộn các nguyên liệu với nhau theo một tỉ lệ đúng nhất. Công thức thần thánh của tôi đó chính là 1:1:1:1. Có nghĩa là cứ 1 lít sữa tươi thì bạn dùng 100 gram sữa đặc, một hộp sữa chua và 1 lít nước (1 lít nước trong đó 500ml nước sôi và 500ml nước nguội). Khi đã trộn các nguyên liệu với nhau như vậy rồi thì bạn cần làm cho các nguyên liệu thành một dung dịch đồng nhất, bạn có thể dùng muỗng hoặc đũa để làm việc này.

Sau khi bạn đã làm dung dịch đồng nhất rồi thì đến công đoạn ủ sữa chua, công đoạn này khá khó khăn và thường mọi người sẽ làm hỏng ở công đoạn này. Mọi người nên đặt một tấm lưới chắn mỏng trên bề mặt nồi ủ để tránh ruồi bọ vào sữa chua. Bạn ủ sữa chua trong bóng tối 8 tiếng là thành công nhưng phải là ủ trong bóng tối nhé.

Nếu như các bạn cảm thấy làm sữa chua tại nhà như vậy khó khăn quá thì có thể mua máy làm sữa chua về sử dụng. Bạn có thể tìm thấy bài viết đánh giá, review về sản phẩm máy làm sữa chua trong danh mục review đồ gia dụng của website chuyển review đánh giá các sản phẩm TrustReview.

Bài viết hướng dẫn cách làm sữa chua của tôi đến đây là hết. Cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã đọc hết bài viết này của tôi. Nếu thấy hay và hữu ích thì bạn có thể chia sẻ cho mọi người cùng biết nhé.

Ngoài ra thì tôi biết một website chuyên review về các sản phẩm thiết bị về đồ gia dụng, đồ nhà bếp, thiết bị công nghệ, sản phẩm mẹ và bé, thiết bị thể thao du lịch và thiết bị chăm sóc sức khỏe làm đẹp. Chắc chắn website này sẽ giúp ích được các bạn trong lĩnh vực nhà bếp đó đặc biệt là sẽ giúp bạn review được một chiếc máy làm sữa chua tốt nhất cho bạn.

Website mà tôi nói đến ở đây chính là TrustReview, các bạn có thể theo dõi kênh của trang web này trên mạng xã hội Gab.

2

Re: Cach lam sua chua ngon tai TrusReview

The only thing that could break is the LVDS receiver/transmitter which is connected to the FW port.

Regards
Matthias Carstens
RME

Re: Cach lam sua chua ngon tai TrusReview

J,

I do not have experience with the firewire cable being jacked improperly but I have replaced the LVDS transceiver IC on both a multiface and a pci card. 

The device I have is gen 1 multiface and it stopped communicating at one point.  I think I remember that the IC was a Texas Instruments part and easy to get.  As far as replacement, if you have acumen in circuit board level repair, the job was more or less super easy.  To diagnose the problem I used an oscilloscope to see that communication was not making it through the IC.  After replacement, all was well.

I hope this is your only problem and that you get the device functioning again.  Good luck

R

Rob